KARNATAKA NEW CABINET MINISTER LIST (कर्नाटकचे नवीन मंत्रिमंडळ)

 



KARNATAKA NEW CABINET MINISTER  कर्नाटकचे नवीन मंत्रिमंडळ

 

KARNATAKA NEW CABINET MINISTER LIST (कर्नाटकचे नवीन मंत्रिमंडळ)




10 मे 2023 रोजी कर्नाटक विधानसभेच्या सर्व 224 सदस्यांची निवड करण्यासाठी कर्नाटकमध्ये कर्नाटक विधानसभेची निवडणूक घेण्यात आली आहे.निवडणूक आयोगाच्या वेळापत्रकानुसार कर्नाटक विधान सभा निवडणूक २०२३ चा निकाल 13 मे 2023 रोजी घोषित करण्यात आला.
जाहीर निकालानुसार काँग्रेसने 224 पैकी  135 जागा जिंकून बहुमत मिळवले.कर्नाटकातील काँग्रेस सरकारने शनिवारी एकूण 34  मंत्र्यांची यादी प्रदर्शित केली असून त्यापैकी 24 मंत्र्यांना पद आणि गोपनीयतेची शपथ राज्यपाल थावरचंद गेहलोत यांनी शनिवार दि. 27 मे 2023 रोजी दिली.या शपथविधीमध्ये 23 विद्यमान आमदार आणि 1 माजी आमदार व अखिल भारतीय काँग्रेस कमिटीचे सचिव एन.एस.बोसेराजू यांचा समावेश आहे. तसेच मुख्यमंत्री 
श्री.सिद्धरामय्या उपमुख्यमंत्री 

श्री. डी.के.शिवकुमार यांच्यासह 8 आमदारांनी 20 मे २०२३ रोजी शपथ घेतली होती.



    कर्नाटक काँग्रेस सरकारने अलीकडेच विविध आणि सक्षम मंत्र्यांच्या नवीन मंत्रिमंडळाची स्थापना केली.राज्याच्या आव्हानांना सामोरे जाण्यावर आणि विकासाला चालना देण्यावर लक्ष केंद्रित करून,सरकारने श्री.सिद्धरामय्या,श्री. डी.के.शिवकुमार डॉ. जी.परमेश्वरश्री.एच के पाटील,श्री.के.एच.मुनिअप्पा,श्री.रामलिंगा रेड्डी,श्री.एम.बी.पाटील,श्री.के.जे.जॉर्ज,श्री.दिनेश गुंडूराव,डॉ.H.C.महादेवप्पा,श्री.सतीश जारकीहोळी,श्री.कृष्णा बैरेगौडा,श्री.प्रियांक खर्गे,श्री.शिवनंद पाटील,श्री.जमीर अहमद खान,श्री.शरणप्पा बसप्पा दर्शनापूर,श्री.ईश्वर खंड्रे, श्री.एन.चालुवरायस्वामी, श्री.एस.एस.मल्लिकार्जुन,श्री.रहिम खान,श्री.संथोष एस. लाड,डॉ.शरणप्रकाश रुद्राप्पा पाटील,श्री.आरबी तिम्मापूर,श्री.के. व्यंकटेश,श्री.तंगडगी शिवराज संगप्पा,श्री.डी.सुधाकर ,श्री.बी. नागेंद्र ,के.एन. राजन्ना,श्री.सुरेशा B.S.,श्रीमती. लक्ष्मी हेब्बाळकर,श्री.मंकल वैद्य,श्री.मधु बंगारप्पा,,डॉ.एम.सी.सुधाकर,श्री.एन.एस.बोसेराजू यांचा मंत्रिमंडळात समावेश केला आहे.


 

कर्नाटकच्या नवीन कॅबिनेट मंत्र्यांची नावे व त्यांना मिळालेले खाते याची माहिती जाहीर 

1. श्री.सिद्धरामय्या
– मुख्यमंत्री वित्त विभाग,कॅबिनेट व्यवहार, कार्मिक आणि प्रशासकीय सुधारणा विभाग, बुद्धिमत्ता, माहिती,आय.टी. आणि B.T.,पायाभूत सुविधा विकास आणि सर्व वाटप न केलेले

2.
श्री. डी.के.शिवकुमार
-उपमुख्यमंत्री प्रमुख आणि मध्यम पाटबंधारे
,जलसंपदा,BBMP, BDA, BWSSB, BMRDA, BMRCL (टाउन प्लॅनिंगशी संबंधित या प्राधिकरणांशी जोडलेले) सह बेंगळुरू शहर विकास,
3.
डॉ. जी.परमेश्वर(कॅबिनेट मंत्री) – गृहमंत्री (Excluding Intelligence)
4.
श्री.एच के पाटील(कॅबिनेट मंत्री)– कायदा आणि संसदीय कामकाज विभाग,पर्यटन
5.
श्री.के.एच.मुनिअप्पा (कॅबिनेट मंत्री) – अन्न आणि नागरी विभाग, ग्राहक
6.
श्री.रामलिंगा रेड्डी (कॅबिनेट मंत्री) – वाहतूक आणि मुझराई
7.
श्री.एम.बी.पाटील (कॅबिनेट मंत्री) – मध्यम व अवजड इंडस्ट्रीज
8.
श्री.के.जे.जॉर्ज (कॅबिनेट मंत्री) – ऊर्जा खाते
9.
श्री.दिनेश गुंडूराव (कॅबिनेट मंत्री) – आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण विभाग
10.
डॉ.H.C.महादेवप्पा (कॅबिनेट मंत्री) – समाज कल्याण विभाग
11.
श्री.सतीश जारकीहोळी (कॅबिनेट मंत्री) – सार्वजनिक कामकाज
12.
श्री.कृष्णा बैरेगौडा (कॅबिनेट मंत्री) – महसूल व मुझराई
13.
श्री.प्रियांक खर्गे (कॅबिनेट मंत्री) – ग्रामीण विकास आणि पंचायत राज
14.
श्री.शिवनंद पाटील (कॅबिनेट मंत्री) – वस्त्रोद्योग,ऊस विकास आणि साखर संचालनालय, Agricultural Marketing From Co-operation Department
15.
श्री.जमीर अहमद खान (कॅबिनेट मंत्री) -गृहनिर्माण,वक्फ आणि अल्पसंख्याक कल्याण
16.
श्री.शरणप्पा बसप्पा दर्शनापूर (कॅबिनेट मंत्री) – लघु उद्योग,सार्वजनिक उपक्रम.
17.
श्री.ईश्वर खंड्रे (कॅबिनेट मंत्री) – वन, परिसंस्था आणि पर्यावरण.
18.
श्री.एन.चालुवरायस्वामी (कॅबिनेट मंत्री) – कृषी

19.
श्री.एस.एस.मल्लिकार्जुन(कॅबिनेट मंत्री)  – खाणकाम आणि भूविज्ञान
20.
श्री.रहिम खान (कॅबिनेट मंत्री) – महापालिका प्रशासन
21.
श्री.संथोष एस. लाड (कॅबिनेट मंत्री) – कामगार
22.
डॉ.शरणप्रकाश
रुद्राप्पा
पाटील (कॅबिनेट मंत्री) वैद्यकीय शिक्षण आणि कौशल्य विकास
23.
श्री.आरबी तिम्मापूर (कॅबिनेट मंत्री) – अबकारी
24.
श्री.के. व्यंकटेश (कॅबिनेट मंत्री) – पशुपालन
25.
श्री.तंगडगी शिवराज संगप्पा (कॅबिनेट मंत्री) – मागासवर्गीयांचे कल्याण,कन्नड संस्कृती विभाग
26.
श्री.डी.सुधाकर (कॅबिनेट मंत्री) – पायाभूत सुविधा,सांख्यिकी
27.
श्री.बी. नागेंद्र (कॅबिनेट मंत्री) – युवक सेवा, क्रीडा आणि अनुसुचित जमाती कल्याण
28.
श्री.के.एन. राजन्ना (कॅबिनेट मंत्री) – सहकार कृषी विपणन वगळून
29.
श्री.सुरेशा B.S. (कॅबिनेट मंत्री) बंगलोर शहर विकास वगळून शहरी विकास आणि नगर नियोजन (KUWSDB आणि KUIDFC सह).
30.
श्रीमती. लक्ष्मी हेब्बाळकर (कॅबिनेट मंत्री) – महिला व बालकल्याण,अपंग आणि ज्येष्ठ-नागरिक सक्षमीकरण
31.
श्री.मंकल वैद्य (कॅबिनेट मंत्री) -मत्स्यव्यवसाय आणि बंदरे,अंतर्देशीय वाहतूक.
32.
श्री.मधु बंगारप्पा (कॅबिनेट मंत्री) – प्राथमिक आणि माध्यमिक शिक्षण
33.
डॉ.एम.सी.सुधाकर (कॅबिनेट मंत्री) – उच्च शिक्षण
34.
श्री.एन.एस.बोसेराजू (कॅबिनेट मंत्री)  – लघु पाटबंधारे, विज्ञान आणि तंत्रज्ञान.

वरील माहितीचा अधिकृत आदेश – CLICK HERE



 

राज्याचा निकाल आता एका क्लिकवर उपलब्ध

निवडणूक आयोगाच्या वेबसाईटवरून कर्नाटक विधानसभा निवडणूक 2023 निकाल पहा मोबाईल वर

जिल्हानिहाय व उमेदवारनिहाय संपूर्ण राज्याचा निकाल पहा एका क्लिकवर

 

 

 



 





Share your love
Smart Guruji
Smart Guruji
Articles: 263

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *